รบกวนอาจารย์หมอดู ชี้แนะด้วยครับ

เกิด วันจันทร์ 18 สิงหาคม 2518 เวลา 12:23 น. จังหวัดกรุงเทพฯ

ตามพื้นดวง และดวงจรในเวลาอันใกล้นี้ จะ ได้รับเงินใช้หนี้คืนจากญาติ หลักแสนถึงหลักล้านไหมครับ

ติดตามเรื่องมาเข้าปีที่ 8 แล้ว  ทุกกระบวนการที่กฎหมายให้สิทธิ์รับรองไว้ทำหมดแล้ว

เขารับจะใช้ให้ แต่ต้องรอให้มีการวางเงินซื้อที่มรดก จะซื้อขายกับบริษัทมหาชน ต้องมีการทำ letter of credit จากธนาคารต่างประเทศค่อนข้างยุ่งยากซับซ้อน  และติดปัญหาโรคระบาด  ทายาทบางคยอยู่ต่างประเทศต้องลงนามเอกสารส่งไปกลับอีก ล่าช้า เยิ่นเย้อมาก 

ที่ดินที่จะขายราคาค่อนข้างสูงครับ  งวดแรกที่เขาจะใช้หนี้มห้จบเลย  คือ เมื่อลงนามสัญญา วางเงิน 5 % ครับ   งวดเงินที่เหลือจากดารขาย จ่ายราย 4 เดือน แบ่งตามสิทธิในฐานะทายาท  

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview