อยากรู้ประสบการณ์ที่ทุกคนเคยคุยกับต่างชาติค่ะ ว่าเคยเจอแบบเดียวกันมั้ย

เริ่มแรกเลยค่ะ มีคนเกาหลีทักมาในไอจี มีคนฟอลอยู่ 6 คน คุยกันได้ประมาณ 2 วัน แล้วนางบอกว่าจะส่งของมาให้ จะเซอร์ไพร หลังจากนั้น 1 วัน นางบอกส่งมาแล้ว ให้รอดูและรอตอบข้อความกับขนส่งด้วย พอขนส่งทักมาบอกต้องจ่ายค่าชาร์จ 12,000 บาท เพราะของที่ส่งมาเป็นเงิน 10,000 ดอลลาร์ อยู่ในกระเป๋า นางพยายามที่จะให้เราโอนให้ทางขนส่งมากๆ แต่เราไม่โอนเพราะไม่เชื่อ คือถ้าอยากให้จริงๆ คงต้องจัดการเสร็จหมดแล้ว ก็เลยอยากถามทุกคนว่ามีใครเคยเจอแบบนี้มั้ยคะ อยากรู้ว่าเป็นพวกเดียวกันมั้ย ต้มตุ๋นรึป่าว โปรไฟล์ก็คือหล่อเลยค่ะ แชร์กันหน่อยค่ะ เพื่อไม่ให้มีใครโดนหลอก
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่