[CR] แพครูวิทย์ ร้านอาหารกลางทะเล ภูเก็ต ร้านเด็ด ภูเก็ตกินไรดี

วันนี้จะมาแนะนำร้านอาหารในภูเก็ต
ร้านเด็ด ร้านอาหารวิวดี ร้านอาหารติดทะเล
.
แพครูวิทย์ ภูเก็ต
ใครมาเที่ยวภูเก็ต
ผมเชื่อว่าน่าจะมี ร้านแพครูวิทย์ อยู่ในลิสรายชื่อ ร้านอาหารที่ต้องมาอยู่แล้ว
การเดินทาง
เดินทางมาที่ ท่าเรือ แหลมหิน - Leamhin Pier เดินทางจากในตัวเมืองภูเก็ตประมาณ 30 นาที
มีที่จอดรถบริการ 30 บาท
ขึ้นเรือ แจ้งชื่อร้าน ว่าจะไปร้าน แพครูวิทย์ ใช้เวลาเดินทางประมาณ 5 นาที
ถึงร้าน แพครูวิทย์ แล้ว

.
ถึงท่าเรือจอดรถเรียบร้อย
ขึ้นเรือไป ร้านแพครูวิทย์ กัน
5 นาทีก็ถึงแล้ว
มาถึงแล้ว
เรามาถึงฝนกำลังจะตกพอดีเลย
สั่งอาหารกันดีกว่า
อาหารมาแล้ว
เขาทำไวดีนะครับ
รอไม่นาน
ราคาอยู่ประมาณ 
250 บาทครับ บ้างอย่างคิดตาม น้ำหนักครับ
ในรูปค่าเสียหายประมาณ 1500 ( จริงมีหอยนางรมสดสุราษฎร์ ตัวใหญ่ อีก 4 ตัวครับ )
ใครมาเที่ยวภูเก็ต แนะนำร้าน แพครูวิทย์ 
บรรยากาศดี วิวดี ติดทะเล
.

facebook page : withaum.official
ติดตาม : withaum.com
ชื่อสินค้า:   แพครูวิทย์
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่