ทะเลากับเพื่อนเก่า เพราะ แฟนเค้ามาบลูลี่รูปร่างหน้าตาเรา

เราอยู่ปี4นะคะ และเราและเพื่อนคนนั้น เรียนมหาลัยเดียวกันกับเรา แต่คนละคณะ
คือถ้าเราทะเลากับเพื่อนมัธยมแล้วเพื่อนคนอื่น กลับไม่มีใครเข้าใจเราเลย อารมณ์จะประมาณ เราไปเรียนต่างที่ที่ไม่ใช้บ้านเกิดในตอนมัธยมปลาย แล้วเพื่อนคนที่เราทะเลาะและเพื่อนคนอื่นๆ เค้าอยู่กันที่นั้น และ เรียนด้วยกัน สนิทกันมาก่อนเจอเรา  ถ้าเพื่อนคนอื่นที่เค้ามารู้เรื่องนี้ แล้วเค้ากลับไม่เข้าใจเรา เราควรทำอย่างไรคะ  เราควรไปต่อ ไม่ต้องสนใจ ใครเหมือนเดิมมา เราก็เหมือนเดิมไป หรือเราควรไปขอโทษดี แต่คือ เรื่องที่ทะเลาะกันคือเรื่องที่แฟนเพื่อนคนนั้นมาบลูลี่เรา ทั้งที่เราไม่สนิทกับเค้า ทำเหมือนเราเป็นตัวตลก จนเราเสียความมั่นใจ ไปไหนไปเรียนก็ไม่อยากเจอใครเยอะไมเพราะอาย ที่ไม่สวย
แล้วพอเกิดเรื่องเราจะไปอกเพื่อนคนนั้น เค้าก็หลง รักแฟนคนนั้นมาก   ที่เลเพื่อนคนนั้นรู้ ว่าเราไม่พอใจอะไร คือเราไปลบเฟสและอันฟอลเค้าค่ะ จนได้คุยกันว่ายังไง. แต่ก็จบไม่สวย เพราะเค้าบอกว่าเราแคร์แต่ตัวเอง และบอกว่าแฟนเค้า จริงๆ นิสัยดี แค่ชอบพูดหยอกเล่น เราสับสนไปหมด ไม่รู้จะทำไงต่อดีค่ะ 
*** ขอบคุณที่เข้ามารับฟังและให้คำปรึกษานะคะ***
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่