อยากขอน้ำประปาหลวงค่ะ

กระทู้คำถาม
เรื่องมีอยู่ว่าเขตที่เราอยู่ใช้น้ำประปาปาของเอกชนและน้ำไม่เคยไหลตลอดทั้งวันค่ะ มีไหลบ้างช่วงดึกใกล้รุ่ง เป็นแบบนี้ทุกวันช่วงนี้ ทำให้การเป็นอยู่ลำบากขึ้นน้ำจะล้างก้นยังไม่มีค่ะเขตที่อยู่เป็นที่ดินรถไฟ แต่ทางเรามีใบทะเบียนบ้าน เราอาศัยอยู่ ซ.7คึกฤทธิ์ หมู่ 1 ต.คลองแห อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา ค่ะ คือเดือดร้อนมากตอนนี้ เลยต้องการขอประปาของหลวงค่ะ แต่ไม่รู้ว่าจะต้องดำเนินการอย่างไร จึงรอผู้รู้มาตอบเพื่อทำความเข้าใจค่ะ ขอบคุณค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่