อาการของคนตั้งครรภ์ประมาณหนึ่งสัปดาห์เป็นยังไงคะ?

คือเรารู้สึกว่าตัวเองเปลี่ยนไป ยกตัวอย่างนะคะจากเมื่อก่อนกลิ่นปลาร้าสำหรับคือกลิ่นหอมฟินเวลาตำส้มตำคือกลิ่นดีแต่พอมาเดี๋ยวนี้รู้สึกว่ามันคาวๆได้กลิ่นเเล้วอยากอ้วกเลยค่ะ ส่วนสิ่งที่ไม่ชอบเมื่อเช่นน้ำพริกแมงดาคือได้กลิ่นไม่ได้เลยค่ะกินไม่ได้ด้วยแต่พอมาเดี๋ยวนี้คือได้กลิ่นแล้วฟินชื่นใจมาก ความเปลี่ยนแปลงทางร่างกายเรารู้สึกว่าตัวเองหน้าอกใหญ่หรือไม่รู้ว่าเป็นเพราะคิดไปเองรึป่าว และรู้สึกเจ็บที่หัวนม แต่ไม่รู้ว่าเป็นเพราะใกล้จะถึงวันที่ประจำเดือนรึป่าว ตอนนี้สับสนและกังวลมากเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่