ขอวิธีการ move on แบบเจ็บแต่จบหน่อยค่ะ ควรบล็อคเขาไหม

เราอยู่กินกับแฟนมา 3 ปี ทุกอย่างก็ดูราบรื่น ปัญหาที่ผ่านมาก็เล็กน้อยไม่กระทบอะไร แต่เมื่อต้นปีที่ผ่านมา เราระแคะระคายว่าเขาจะมีคนอื่น กระทั่งจับได้ ว่าแอบคุยกับคนในบริษัทเดียวกันจริงๆ เขาขอโทษและรับปากกับเราว่าจะเลิก เราก็ให้โอกาส ทุกอย่างก็ดีมาเรื่อยจนกระทั่ง ต้นเดือนที่ผ่านมา เราจับได้ว่าเขายังไม่จบกัน เขาแอบคุยจนคบกันลับๆ เหมือนทางผู้หญิงยอมรับสถานะ เรารู้เราเลิกเลยค่ะ เราไม่เอา เราเจ็บมาก...มันจุกไปหมด เราไม่ด่าเขาสักคำ เราไม่พูด ยอมรับว่าร้องไห้หนักมาก แต่เราก็เลือกที่จะเดินออกมา ไม่เอาเขาแล้ว..
          แต่ยอมรับว่าใจก็ยังคิดถึงอะไรต่างๆอยู่ แต่มันกลับไปไม่ได้จริงๆ เราเป็นเพื่อนกับเขาในเฟส ไลน์ ต่างๆ เราอยากรู้ว่าควรบล็อคเขาทุกๆช่องทางไหม? ขอเหตุผลเพื่อนๆหน่อยค่ะ ถ้าเป็นเพื่อนๆจะทำยังไง ให้มันเจ็บแต่จบๆไป
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
บลอคทุกช่องทางไปเลยค่ะ งดการติดต่อ อย่าใจอ่อน รักตัวเองเยอะๆ ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่