ชอบดื่มกาแฟ Amazon มาก พอจะมีเครื่องทำกาแฟแคปซูลยี่ห้อไหนเทียบเท่าได้บ้างคะ

กระทู้คำถาม
พอดีคุณพ่อคุณแม่ชอบดื่มกาแฟเป็นประจำค่ะ และที่ต้องดื่มแทบทุกวันคือกาแฟ Amazon ค่ะ หลักๆคือลาเต้กับคาปูชิโน่
เวลาดื่มที่บ้านจะใช้กาแฟซองชงยี่ห้อ Essenso ค่ะ ส่วนตัวเราดื่มแค่กาแฟดำ Nescafe Gold ค่ะ

ก่อนหน้าเคยซื้อเครื่องชงกาแฟอย่างดียี่ห้อ Delonghi มา สมัยเข้าเมืองไทยใหม่ๆค่ะ ปรากฏไม่ยอมใช้บ่นว่ายุ่งยาก
หนักเข้ายกให้หลานไปใช้เปิดร้านกาแฟอีก Facepalm

เราเลยมานั่งศึกษาว่ายี่ห้อไหนดีที่เหมาะกับคนชอบดื่มกาแฟสดแต่ไม่ต้องการความยุ่งยาก ส่วนตัวชอบ Nesspreso เพราะ
มีเครื่องตีฟองนมแยก และเท่าที่อ่านเหมาะกับคนชอบกาแฟดำ แต่เรื่องความง่ายนี่ยกให้ Dolce Gusto มีหลายรสด้วย น่าจะถูกใจ
คุณพ่อคุณแม่มากกว่า แต่ก็กลัวเรื่องรสชาติจะไม่เท่า Amazon เดี๋ยวจะพาลกลับไปชงกาแฟซองอีก 

เลยอยากสอบถามว่า
1. ชอบดื่ม Amazon โดยเฉาะ ลาเต้กับคาปูชิโน่เป็นหลัก ควรใช้ยี่ห้อไหนดีคะ
2. แล้วแนะนำแคปซูล รสชาติไหนคะ
3. เรื่องการดูแล เพราะที่บ้านเลี้ยงแมวเกือบ 20 ตัว ต้องมีผ้าคลุมเครื่องไหมคะ
4. เห็นบางยี่ห้อใช้ทำได้ทั้ง Nesspreso และ Dolce Gusto ใช้ดีไหมคะ

ขอขอบพระคุณล่วงหน้ามากนะคะ 
พาพันขอบคุณพาพันขอบคุณพาพันขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่