ออกรถมือสองมา ไปเช็คบีควิกเจอปัญหาบาน!!! ทำไรเต็นท์ได้บ้าง

กระทู้คำถาม
เราออกรถ civic fd 2010 มา พอเอามาเช็คบีควิก สรุปเต็นท์ทำให้อย่างเดียว คือถ่ายน้ำมันเครื่อง ส่วนของเหลวอื่นๆ ไม่ถ่ายไรเลย น้ำมันพาวเวอร์ แอร์ต่างๆ เยอะเลยแหละ เราก็จำศัพท์ช่างเขาไม่ได้ หมดเกือบหมื่น อยากรู้ว่าการออกรถมือสองมา มันเป็นปกติไหมที่เราต้องออกมาเก็บเอง หรือเต็นท์มันหลอกขายเรากันแน่ เราไปเอาผิดหรืออะไรได้ไหมคะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
ร้านที่คุณเข้าไป  ก็ใช่ว่าจะเชื่อถือได้นะครับ  สิ่งที่คุณให้ร้านทำไป  ความเป็นจริงอาจจะไม่ต้องทำอะไรก็ได้  
แต่ถูกร้านเป่าหูให้ต้องเปลี่ยนโน่นถ่ายนี่  เรียกว่าฟันเงินลูกค้าที่ไม่รู้  มีคนโดนมาเยอะแล้ว
ความคิดเห็นที่ 10
เต้นท์ กับ บีควิก ผมว่า บีควิก น่ากลัวกว่านะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่