ขอปรึกษาเรื่องการใช้ โคมไฟฝังฝ้า LED หน่อยครับ

ผมกำลังปลูกบ้านใหม่ และกำลังเลือกโคมไฟมาใช้ ปรึกษากับแฟนว่าอยากได้เป็นแบบ LED ฝังฝ้าทั้งหมด แบบในรูป

เลยอยากขอปรึกษาและขอคำแนะนำว่า แต่ละห้องควรเลือกใช้ขนาดกี่ Watts และใช้จำนวนกี่หลอด ตามพื้นที่ของแต่ละห้อง

โดยรายละเอียดห้องที่จะใช้ มีอยู่ตามนี้ครับ

1. ห้องทำงาน + ห้องอ่านหนังสือลูกๆ ขนาด 6.5 x 4.8 เมตร 

2. ห้องนอน ขนาด 3.5 x 4.8 เมตร 

3. ห้องนั่งเล่น ขนาด 4.8 x 6.5 เมตร 

โดยห้องทำงาน ควรเลือกใช้หลอดไฟสีอะไรครับ ระหว่าง Day light หรือ Warm white ครับ

ขอขอบคุณในคำแนะนำนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่