พวกชุดสูท ใส่ไปข้างนอก นี่จะมีเชื้อโควิดติดมามั๊ยครับ เพราะไม่ได้ซักบ่อย

แบบใส่ไปทำงาน ขึ้นรถลงเรือ BTS เดินเข้าห้าง คือใส่ไปที่สาธารณะน่ะครับ ยังเคยสงสัยว่า มันจะมีโควิดติดมามั๊ย เพราะไม่ใช่ชุดปกติที่ซักบ่อย นานๆ ถึงส่งไปซักแห้ง ปกติตั้งแต่มีโควิดมาปีกว่า เวลาใส่ไปไหน กลับมาจะเอาผ้าชุบแอลกอฮอล์เข้มข้นผสมน้ำเช็ดทั่วทั้งตัวสูทด้านนอกด้านใน แล้วตากให้แห้ง ค่อยเก็บใส่ถุงสูทแล้วเข้าตู้ บางทีก็ใส่ถุงสูทเลยแล้วฉีดสเปรย์ฆ่าเชื้อให้ทั่วด้านในถุงสูทแล้วรูดซิบปิดเอาแขวนเข้าตู้ปกติ อย่างงี้พอแก้ได้มั๊ย อันตรายมั๊ยครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
เราว่าตากแดดดีกว่าค่ะ เอาเข้าตู้มันอบเชื้อไว้
ไม่มีแดดก็เอาไว้ในรถ มันร้อน เชื้อตายหมด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่