มีรถยนต์แต่ไม่ชอบไปรับ-ส่งใคร​ เห็นแก่ตัวไหม

เพิ่งออกรถยนต์มา​ ชีวิตสะดวกขึ้นเยอะค่ะแต่สิ่งที่วุ่นวายตามมาคือ​ คนที่บ้าน​หรือคนสนิทจะชอบว่ายวานให้ไปรับ-ส่งซึ่งเราไม่ชอบ​

รู้สึกว่าเราไม่ได้เป็นคนขับรถให้ใคร​ เราออกมาเพื่อทำให้ตัวเองสะดวกขึ้น​ เงินเราจ่ายเองทั้งหมด​

จะทำให้คนอื่นเมื่อเราสะดวกเท่านั้น​ มีครั้งนึงที่เราปฏิเสธตรงๆว่าไม่สะดวกพาไปเขาก็ว่า​เรา​ ว่าเห็นแก่ตัวจัง​ ถ้าเป็นเขา​ เขาจะยินดีไปส่งทุกที่ ต้องบอกก่อนว่าระยะทางการไปรับส่งแต่ละครั้งมันมากกว่า100โลค่ะ​ เพราะเราทำงานต่างอำเภอ​ ห่างจากที่บ้านเกือบ100โล บางครั้งเรามองว่าถ้าทำเองได้ก็ควรทำเอง​

เพราะเราเป็นคนแบบนั้นไม่ค่อยรบกวนคนอื่น​ ​ คิดเห็นอย่างไรกันบ้างคะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
คุณมันเห็นแก่ตัว!
ผมก็เห็นแก่ตัวครับ
ใครมันจะไปเห็นแก่คนอื่นตลอด
ไม่ทราบว่าจุติมาจากไหน
ไอ้คนที่เรียกไปรับตลอด
ปากขอร้อง แต่ไม่ทำให้แล้วด่า
อันนี้เห็นแก่คุณมากมั้งครับ
เพี้ยนยิ้ม
ความคิดเห็นที่ 5
ออกรถเพื่อตัวเองก็ต้องเห็นแก่ตัวเองถูกแล้วครับ
ออกรถให้ตัวเองสบายไม่ใช่ที่ทำทาน

คนไหนที่คุณปฎิเสธแล้วพูดเรื่องน้ำใจก็อย่าไปสนิทด้วย คนพูดแบบนี้คือคนเอาแต่ได้
ความคิดเห็นที่ 54
น้องๆค่ะ​ เราเป็นพี่คนโตมีรถคันแรก
เช่นเวลาจะไปสมัครงาน​ เขาจะอยากให้เราพาไปซึ่งระยะทางมันไปกลับเกือบ200โล
ส่วนตัวคิดว่าถ้าช่วยเหลือตัวเองได้ก็ควรทำค่​ะ​ เราไม่ได้เป็นคนขับรถให้ใคร​ ถ้าว่างหรือสะดวกก็จะพาไป​ หรือเคสคล้ายๆกันแต่เป็นธุระของเพื่อนที่สนิทก็มีค่ะ​  ถ้าเป็นพ่อแม่ได้หมดทุกเมื่อค่ะไม่ใช่ปัญหา

>>> อันนี้ก็เกินไปป่าวคะ กับน้องตัวเองยังไม่มีน้ำใจให้เลย ระวังวันนึงเป็นอะไรขึ้นมาจะไม่มีใครอยากช่วยเหลือนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่