ขออนุญาตสอบถามเกี่ยวกับประเด็นต่างๆที่เกิดขึ้นในช่วงนี้หน่อยครับ

1.กรณีคลัสเตอร์ในสถานบันเทิง สมมุตินะครับ ถ้าจะปิดพวกผับบาร์แบบถาวรตลอดไปเนี่ย คิดว่าเป็นได้ไหมครับ แล้วมันมีผลดีผลเสียอย่างไร
2.สงสัยเกี่ยวกับเรื่องกักตัว 14 วัน แล้วถ้าพ้นกำหนด 14 วัน ยังไม่หายดี จะต้องกักตัวแบบนี้ไปเรื่อยๆจนกว่าแน่ใจว่าหายดีแล้ว อันนี้จริงหรือไม่ครับ
3.ถ้าจะมีการแบนอบายมุข พวก เหล้า บุหรี่ ยาเสพติด การพนัน เนี่ย  ทุกท่านคิดว่าเห็นด้วยไหมครับแล้วถ้าแบนพวกอบายมุขมันมีผลดีผลเสียอย่างไรครับ ส่วนตัวอยากให้แบนมากๆ

ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่