ทานดีท็อกซ์ สามารถบริจาคเลือดได้ไหม

กระทู้คำถาม
พอดีว่าเราเป็นคนที่มีปัญหาด้านการขับถ่ายน่ะค่ะ เราเลยต้องกินดีท็อกซ์ทุกคืนก่อนนอน เพื่อให้เราสามารถขับถ่ายได้ ถ้าวันไหนเราไม่ได้กินเราก็จะขับถ่ายน้อยมากเลยค่ะ เป็นลักษณะมูลกระต่าย เราไม่ได้บริจาคเลือดมาสักพักใหญ่ๆแล้วเพราะเราเริ่มกินดีท็อกซ์แล้วเราไม่แน่ใจว่ามันสามารถบริจาคได้มั้ย แต่ตอนนี้เราอยากบริจาคเลือดอีกครั้ง เราควรต้องงดดีท็อกซ์มั้ยคะ แล้วถ้าต้องงด ต้องงดเป็นระยะเวลาเท่าไหร่คะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่