ทาสีรั้วเหล็ก ระเบียงคอนโด

อยากขอคำแนะนำ หน่อยค่ะ ตอนนี้ต้องการทาสีรั้วระเบียงคอนโดใหม่ มือใหม่ค่ะ ไม่เคยทาสีมาก่อนเลย ได้ทา น้ำยาแปลงสนิม rust converter ไปแล้ว เหลือขั้นตอน ทารองพื้น กับ สีน้ำมัน เลือกใช้ ยี่ห้อ toa  แต่สงสัยว่าต้องใช้อะไรเป็นตัวเจือจางสีดีคะ  

ทินเนอร์ หรือ น้ำมันสน
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เบอร์ 23 กลิ่นน้อยกว่านิ๊ดนึง
หากยังไม่ซื้อสีลองดูสีทาเหล็กสูตรน้ำครับ แพงกว่า แต่ไม่ต้องซื้อทินเนอร์
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่