กำลังจะลาออกจากที่ทำงานเก่า ถ้าฐานเงินเดือนเดิมสูง ควรใส่เงินเดือนใน resume ไหมครับ

กระทู้คำถาม
อายุ 31 ปี ครับ ทำงานเกี่ยวกับระบบคุณภาพ เงินเดือนที่ได้ตอนนี้คือ 70K นิดๆ แต่ว่าไม่ไหวละครับ เครียด สุขภาพจิตเสีย ร่างกายก็เริ่มแย่ ว่าจะหาสมัครงานใหม่ ที่ลดความกดดันลงมาหน่อย แต่สุขภาพกาย สุขภาพใจดีขึ้น แล้วลดฐานเงินเดือนตัวเองลงมา แบบนี้เราควรเขียนใน resume ไหมครับ ว่าที่เก่าเราเคยรับอยู่เรทเท่าไร
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่