ภรรยาแบบไหนที่สามีรู้สึกสบายใจ อุ่นใจ และคิดว่าอยู่เคียงข้างกัน

เพิ่งตั้งกระทู้แรก หากผิดพลาดตรงไหนขออภัยนะคะ 

ขออนุญาตเล่าเรื่องราวของเราคร่าวๆ เราก็เป็นหนึ่งในคู่แต่งงานที่มีปัญหาครอบครัวค่ะ แต่เรื่องอดีตแล้วเราก็ไม่อยากไปฟื้น เพราะพูดไปต่างฝ่ายต่างก็ทำร้ายจิตใจกันค่ะ ไม่มีใครผิดหรือถูกไปมากกว่ากัน เราอยากแก้ปัญหาปัจจุบันนี้ เพื่อรักษาสามีเราไว้ค่ะ ณ.ตอนนี้ เราอยากทำให้เค้ารู้สึกอุ่นใจ สบายใจกับเรา เพื่อที่เค้าจะเริ่มเปิดใจ และสักวันนึง จะกลับมามีความรู้สึกดีๆกันได้อีกครั้ง เพราะตอนนี้เค้าพูดว่าหมดรักเราแล้ว แล้วก็มีมือที่สามเข้ามา ทำให้ใจเค้าไปอยู่กับฝั่งโน้นมากกว่า แต่ที่เราไม่ยอมปล่อยไป หรือยินดีด้วย เพราะเรารู้ว่าผู้หญิงคนนี้เข้ามาเพื่อผลประโยชน์ ไม่ได้รักสามีเราจริงๆ ตัวสามีเราก็รู้ค่ะ แค่เค้ายังไม่ค่อยแน่ใจ และอีกอย่างคือใจเค้ายอมด้วย ต่อให้หลอก เค้าก็คิดว่า เค้าจ่ายเงินส่วนนั้นเพื่อความสบายใจ เค้าบอกกับเราว่ากับผู้หญิงคนนี้ก็อยากไปให้สุดทางดู ดูว่าจะจบลงยังไง ส่วนกับเราเค้าไม่มั่นใจ เค้าพูดว่าถ้าเค้ารู้สึกดีขึ้น ถ้าเราดี เค้าก็จะกลับมาสนใจเราเอง เราคุยกันนะคะ เค้าบอกว่าเค้าสับสน เค้าไม่รู้จะทำยังไงเหมือนกัน เพราะเราก็มาทำดี ในวันที่เค้าเริ่มมีใจให้คนอื่นแล้ว...ส่วนตัวเราตอนนี้ตัดสินใจว่าจะอยู่ตรงนี้ละ เลี้ยงดูลูก ทำหน้าที่ให้ดี ใช้ชีวิตของตัวเองให้มากขึ้น และทำกับเค้าปกติเหมือนเดิม แต่ที่เราทำไม่เป็นคือ เราไม่รู้จริงๆว่าการเป็นความสบายใจ เป็นความอุ่นใจ เป็นคนที่เคียงข้างกันมันเป็นยังไง คือเราคิดว่าเราทำมาตลอด แต่เค้าบอกว่าเค้าไม่รู้สึก เราเลยมาขอคำแนะนำค่ะ เราไม่ได้คิดจะเปลี่ยนตัวเองเพื่อใครนะคะ แต่เราคิดว่า การที่เราจะปรับตัว ปรับทัศนะคติ คำพูด อะไรบ้างเพื่อรักษาน้ำใจคนที่เรารัก มันก็มีเหตุผลสมควรที่จะทำ ขอบคุณที่อ่าน และจะขอบคุณมาก ถ้ามีคนตอบนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่