ถ้าต่างคนต่างไม่เหมือนเดิม

สวัสดีครับ คือ ตอนนี้ผมกับแฟนก็คบกันมาซะระยะแล้วครับ ซึ่งหลังๆมานี่ต่างคนต่างไม่เหมือนเดิม ซึ่งผมก็รู้ตัวนะครับ ว่าผมไม่เหมือนเดิมเช่นเดียวกัน จากที่อยู่ด้วยกันทุกๆวัน พอมีปัญหาทะเลาะกัน ผมก็จะเป็นคนแยกออกมาอยู่คนเดียว กลับบ้านตัวเองบ้าง มาอยู่กับเพื่อนบ้าง สาเหตุที่แยกออกมาเพราะจับได้ว่าเล่น Hornet ผมเลยตัดสินใจแยกกันอยู่กับเค้า ในใจก็ยังรักอยู่นะครับ แต่อีกใจก็เจอเรื่องแบบนี้บ่อยแล้ว ควรทำยังไงดีครับ กลับไปผมก็เจอปัญหาเดิม ทะเลาะกันเหมือนเดิม ทั้งๆที่ก็พยายามปรับแล้ว จริงๆ มันเป็นปัญหาสะสมครับ ไม่ใช่แค่เรื่องแอพ ชีวิตการเป็นอยู่ต่างกัน อย่างเช่น เค้าชอบดื่ม ชอบเที่ยวกลางคืน ซึ่งผมไม่ใช่สายนี้เลยครับ นานๆครั้งพอเข้าใจได้ เมามาก็ทะเลาะกัน บางครั้งก็ลงไม้ลงมือกันก็มี หลายรอบมากๆครับ ขอคำปรึกษา คำแนะนำ ทีครับ ว่าผมควรจะไปต่อไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่