นำเข้าจีนเสียภาษียังไงคะ

นำเข้าจากจีนและนำมาขายในเฟสบุ้ค จะออกบิลใบเสร็จ และ ใบกำกับภาษีจากลูกค้าได้ยังไงคะ 
เพราะปกติเวลาขายของจะมีแค่ค่าสินค้าและค่าส่งเท่านั้น  ถ้าในใบเสร็จมีเพิ่ม vat7% เราจะต้องแจ้งลูกค้ายังไง หรือส่วนนี้เรารับผิดชอบเองได้คะแล้วไปหักทีหลัง แต่ออกไปแจ้งบิลไปเฉยๆ 
เราพึ่งไปจดทะเบียนร้านค้ามาคะเลยต้องเพิ่มvat แต่ไม่รู้วิธีคิดและออกบิลใบเสร็จค่ะ
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่