คิดว่าปัญหาในพม่าจะจบลงอย่างไรครับสุดท้ายแล้วจะมีใครมายื่นมือมาช่วยคนพม่ามั้ย

ตอนนี้มีผู้ประท้วงในพม่าตายกว่า500กว่าคนเจ็บเป็นพันไหนจะที่หลบหนีมาไทย อินเดียอีก  โดนจับติดคุกอีกส่วนนึงทหารพม่าก็ยังไม่เปลี่ยนวิธีการใช้คือใช้ความรุนแรงเหมือนเดิมซ้ำยังรบกับชนกลุ่มน้อยไปพร้อมๆกันฝ่ายประชาชนก็มีการตั้งรัฐบาลเฉพาะการแบบนี้จะจบลงอย่างไรครับเหตุการ์ณในพม่าจะเป็นแบบนี้อีกนานแค่ไหนละจะมีใครยื่นมือมาช่วยมั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่