เป็นผื่นคันเล็กๆ ขนลุกบางทีเเละรุ้สึกเหมือนมันช๊อต

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เป็นผื่นขึ้นตามตัว วันนี้วันที่6ได้เเล้วค่ะ มีเเรกนึกว่าเเพ้เหงื่อ เพราะอากาศร้อน เเต่ก็ไม่หายซักที เราไปหาหมอมาเเล้วนะคะ เเต่หมอให้ยาเเก้เเพ้มาทานเเต่ไม่ดีขึ้นเลยเศร้า สำหรับอาการก็คือ คันบางครั้ง ตุ่มใส่ขึ้นตามตัว ในหน้าก็มีด้วยค่ะ ปกติหน้าเราจะเรียบเนียนเเต่มันมีตุ่มๆเเต่ไม่มีน้ำข้างในนะคะ ตุ่มเเห้งๆกร้านำเลยค่ะ  ทีแรกจะคันบางครั้งเลยเอาคาลาไมล์ที่หมอไห้มาทา เเต่หลังๆมานี่เหมือนจะเอาไม่อยู่ค่ะ เราเป็นหนักกว่าเดิมคือ ไม่ค่อยคัน เเต่ เมื่อเราเปลี่ยนสภาพต่างๆเช่น ลุกออกจากพัดลม ลุกนั่นนี่ ใส่เสื้อ หรืออะไรก็ตาม เราจะขนลุกเเล้วก็เหมือนมีอะไรมาทิ่มที่ผิวหนังค่ะ ทรมานมากๆ เป็นทั้งตัวไม่ใช่เเต่จุดเดียวนะคะ (ให้นึกถึงตอนอากาศหนาวเเล้วขนลุก+เสื้อผ้ามีเส้นผมมาปักตามตัวเเต่เจ็บกว่า) ใครเคยเป็นบ้างคะ   อาบน้ำก็ไม่ค่อยช่วยอะไรมากเลย เพราะอาบเสร็จเช็ดตัวเเห้งก็รู้สึกเหมือนเดิม ใครเคยเป็นบ้างคะ (มีรูป)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่