อายุใกล้จะ17 ปี ขึ้นทะเบียนทหารกองเกินโดยไม่มีพ่อแม่อย่างไรครับ

กระทู้คำถาม
ไม่มีพ่อแม่ในที่นี้คือไม่ใช่ว่าพ่อแม่ตายนะครับ (หรืออาจจะตายแล้วก็ไม่รู้)

แต่หมายถึง ไม่ทราบสถานะ ไม่ทราบที่อยู่ปัจจุบัน ไม่สามารถตามตัวได้ คือเขาทิ้งไปตั้งแต่ผมจำความไม่ได้เลย จำหน้าก็ไม่ได้

ทิ้งไว้แต่ใบเกิดตัวจริง และสำเนาทะเบียนบ้านของแม่

ปัจจุบันอยู่กับญาติที่เลี้ยงมาครับ ซึ่งผมเป็นผู้พิการ มีชื่อญาติเป็นผู้ดูแลผู้พิการ สลักข้างหลังบัตร

ถ้าอีกไม่กี่เดือนผมอายุ 17 ผมต้องไปหาสัสดีที่เขตไหนครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่