เป็นสมาชิกศาสนจักรของพระเยซูคริสต์แห่งวิสุทธิชนยุคสุดท้ายแล้วชีวิตมีอะไรดีขึ้น

กระทู้คำถาม
ขอขอบคุณสำหรับคำถามที่แล้วได้ความรู้มาก คำถามนี้ผมอยากให้ทุกคนที่จะมาแบ่งปันกัน ส่วนตัวผมเห็นจากคนอื่นเขาบอกว่าเป็นสมาชิกโบสถ์มอรมอนแล้วชีวิตแคบลงมาก บางคนบอกว่านับถือมอรมอนแล้วต้องจ่ายบริจาคทุกเดือน ถ้าไม่จ่ายถือว่ามีความผิด บางคนทำอาชีพเก็บของเก่าหาเงินให้โบสถ์คริสต์มอรมอนทุกเดือนไม่ได้อะไรเลย แต่โบสถ์คริสต์มอรมอนเอาเงินที่เขาบริจาคไปซื้อรถเข็นที่มีความไม่ปลอดภัยให้กับโรงพยาบาลศูนย์อุดรธานี แต่ชีวิตเขากับตกต่ำลง ทุกคนมีความคิดเห็นอย่างไรครับ แล้วเราจะช่วยชีวิตขแงคนเหล่านี้ออกมาจากโบสถ์คริสต์มอรมอนอย่างไรครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่