Java และ Arduino สามารทำงานร่วมกันได้รึเปล่าครับ?

พอดีผมกำลังทำมิติโปรเจคส่งอาจารย์เกี่ยวกับ Java และบอร์ด Arduino ที่ได้เรียนมาภายในคาบ  แต่พอไปหาข้อมูลในเน็ตผมก็ไม่เห็นอะไรเลยที่เกี่ยวกับ Java ที่ใช้กับ Arduino 

ผมเลยสงสัยว่าทั้งสองอย่างมันทำงานร่วมกันได้รึเปล่า 

ช่วยชี้แจงผมด้วยและขอขอบคุณสำหรับคนที่ได้ให้คำตอบไว้ล่วงหน้าครับ

(โดย Java ที่ผมกำลังใช้อยู่คือ Eclipse IDE for Java Developers - 2020-12  ส่วนมินิโปรเจคที่ผมทำก็คือ เปิด/ปิดไฟ)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่