กรณีติดตั้งเครื่องเสียงรถยนต์เพิ่มเติม​ สามารถขอสลักหลังกรมธรรม์เพื่อให้ครอบคลุมความเสียหายได้หรือไม่คะ

เนื่องจากได้ทำการสอบถามบริษัทประกันบางบริษัทไว้ตอนก่อนติดตั้งแต่เมื่อทำการติดตั้งมาเรียบร้อยทางบริษัทประกันที่ว่ากลับกลับคำพูดบอกไม่รับทำให้ค่ะ เพี้ยนทุบคอม ไม่ทราบว่าท่านใดเคยทำสลักหลังประกันเรื่องการติดตั้งเครื่องเสียงแล้วบ้างคะ ไม่ทราบว่าทำกับบริษัทอะไรคะ  ขอคำแนะนำด้วยค่ะ เผื่อจะย้ายบริษัทประกันค่ะ

เผื่อมีคำถามเพิ่มเติมรถที่ติดตั้งเป็นรถMPVใช้งานเองค่ะ  ไม่ใช่รถซิ่งไปเปิดตามงานวัดอะไรพวกนี้  และรถเพิ่งออกใหม่ปี 2020 ที่ผ่านมานี้เองค่ะ

รบกวน​ผู้รู้​ด้วยค่ะ
ขอบคุณ​ล่วงหน้า​ค่ะ​
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น