ซ่อมนาฬิกา...

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ,

นาฬิกาปลุกเราตกพื้นประมาณวันที่ 27 ธ.ค. 63 แล้วเข็มวินาทีเดินถอยหลัง ทวนเข็มนาฬิกา สามารถจะซ่อมได้ไหมคะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

เราส่งซ่อมที่ร้านที่เราซื้อนาฬิกา แบบซ่อมนานมากทวงเท่าไหร่ ก็ซ่อมไม่เสร็จสักที  จนกระทั่งลืมไปเลย
พอนึกได้เลยไปถามเมื่อวันที่ 30 มี.ค.64  ก็ซ่อมเสร็จแล้ว เข็มวินาทีก็เดินปกติตามเข็มนาฬิกา คิดค่าซ่อม 100 บ. ตอนบอกราคาดูตาของร้านลอกแลกนิดหน่อย เค้าว่าซ่อมยากเค้าแกะเองซ่อมไม่ได้เลยส่งซ่อม

แล้วเราก็ลืมไว้ในรถ เพิ่งไปเอาเมื่อวานเช้า จะมาไว้ปลุกตัวเอง
ปรากฏว่าเข็มวินาทีของนาฬิกาปลุก ได้เดินทวนเข็มเหมือนเดิมแล้ว เลยขว้างนาฬิกาไปบนเสื่อ 1 ครั้งเผื่อจะเดินได้เหมือนเดิม
ก็ยังคงเดินทวนเข็มเช่นเดิมค่ะ

ก่อนหน้าจะเอาไปซ่อมก็ลองขว้างนาฬิกาลงพื้นเช่นกัน น่าจะ 2 ครั้ง

ก็ว่าจะไม่ไปบอกทางร้านที่ซ่อมให้ว่าซ่อมไม่สำเร็จ เพราะถ้าไปส่งซ่อมกับเค้าอีกที คงจะใชัเวลานานเหมือน
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่