อกหักแล้วได้เจอคนใหม่ คนที่นิสัยดีกว่าคนเก่า จะทำให้เราลืมคนเก่ามั้ย??

ทุมเททุกอย่างให้กับแฟนเก่า แล้วยังโดนเท  ไปมีใหม่. ผชบ้านรวยแต่ขี้งก นัดไปไหนทุกที ไม่เคยเสียตัง.  ต้องให้ผญเลี้ยงตลอด. 
หลายเดือนผ่านไป ทั้งๆที่เค้ามีคนใหม่แล้วยังทักมาอีก. เค้ายังรักหรอ? ทำไมต้องทักมาด้วย  ถ้ากลับไปคบกัน แล้วคนใหม่ละจะทำงาย?
(จากเพื่อน ญ คนนึงที่ผมชอบ เค้าเล่ามา) ผญสวยกว่าแฟนใหม่ที่ผชคบอยู่

ความคิดส่วนตัว  ผชหล่อน่ารักบ้านรวยสาวเต็ม จะให้รักเดียวใจเดียว มันเสียดายน่ะ   คบผชประเภทนี้มันเสี่ยงหลายอย่าง
เหมื่อนผชคบที่หน้าตา ไม่แคร์นิสัย ทุมเททุกอย่าง หวังแค่ว่าเค้าจะรักคนเดียวไปตลอด
ผมอยากจะบอกว่า " ถึงผญกลับไปคบใหม่ ผญต้องอึดอัดใจ ต้องคิดมากคอยกลัวเค้ามีใหม่ ผญต้องจับผิดอยู่ตลอด เพราะแผล่มันฝั่งใจ
ผญต้องเสียตัง เสียความรู้สึก เสียใจไปอีกเยอะ  และผชก็ยังเดิมๆ ได้ใจไปเลื่อย แค่รอวันระเบิดแล้วหาใหม่

การรู้จักผญคนนี้ : ผมเป็นคนจีน พูดไทยได้ ได้รู้จักบนแอพศึกษาภาษาจีน แรกทักไป ผญไม่ค่อยสนใจ คือไม่ให้ข้อมูลใดๆเลย  ผมเลยถอยออกมา 
ผ่านไป3เดือน  ผมได้เห็นโพสผญ จึงเข้าไปแสดงความคิดเห็น  น่าจะเป็นความคิดเห็นที่กวนตีนเลยตอบโต้กันแบบเพลินมาก 
ผมแชกไปอีกที ก็คุยกัน กำแพงที่เคยสร้างขึ้นมา มันก็หายไป   เราคุยกันทุกวันมา2เดือน   ผญนอนเช้าตื่นเช้า  ผญเป็นภูมิแพ้  เป็นหวัดเกือบทุกวัน
ผมก็เคยเป็น  จึงเข้าใจความอะไรหลายๆอย่าง ทั้งอาการทั้งความรู้สึก ต้องระวังอะไร รักษายังไง  ผมคอยสอนคอยใส่ใจ  
ผญไม่ชอบตอนฝนตก เพราะกลัวฟ้าผ่า ฟ้าร้อง ทุกทีต้องไปแอบในผ้าห่ม. ฟังแล้วมันน่ารักมาก อยากดูแลจริงๆ.  
ผญประจำเดือนมา อารมณ์ร้อนแปรปวน ผมมักจะยอม และทนอารมณ์ตลอด คอยบอกว่า อารายห้ามกิน จะได้ไม่เจ็บ ผญได้แค่ฟังผ่านๆ 
ผญชอบกินชาไข่มุก เหมื่อนที่ผมกินทุกวันเลย. ตอนแมนมาผมห่ามเค้ากิน. เพราะของเย็นกินแล้ว มันอาจทำให้มีเนื้องอก และเจ็บมากขึ้น
ผญมักจะทั้งขอทั้งอ้น ขออนุญาติเรา เพราะอยากกิน.  เราเลยบอกว่าตอนเช้าตื่นมา กินน้ำอุ่นก่อน1แก้ว ตอนเที่ยงก็ซื้อกินได้
ผญชอบหมาเลี้ยงหมา หมาของผญชื่อ ผิงผิง  ผมก็ชอบหมาเลี้ยงหมา. หมาผมชื่อ ไคซิน  เราได้คุยเกี่ยวกับหมาก็ทุกวัน
ตอนเช้าตื่นมา ผญ มักจะทักมาปลุก ผมได้ยินแจ้งเตือน จะตื่นมาคุยทุกครั้ง ทั้งๆที่ปกติผมตื่น9-10โมงเช้า. แต่ตลอด2เดือน ผมตื่น6โมงเข้าตลอด
คำที่ผญคุยกับผมประจำคือ ตื่นแล้ววว กินไรยัง วันนี้ไปไหนหรอ ไปทำไร กลับบ้านยัง  เมื่อไหร่จะกลับ    ทำไมต้องให้รอ(รอข้อความแชท) 
แอบไปคุยกับสาวที่ไหนมา  คือคุยลักษณะนี้ ผมว่ามันมีแต่คู่รักที่เป็นแฟนกันถึงได้คุยแบบนี้น่ะ   ผมบอกว่าผมชอบเค้า  แต่เค้าก็ไม่ชัดเจนสักที
มีแต่บอกว่า แรกๆโปโมชั่น ก็หวานๆ ขอเบอร์ก็ไม่ให้ บอกเป็นข้อมูลส่วนตัว กลัวพวกแฮกเกอร์ แฮกข้อมูล   รู้แต่ว่าอยู่จังหวัดนึง แต่ไม่บอกรายละเอียด
เฟส ไอจี คือที่มันเกี่ยวกับข้อมมูลส่วนตัวไม่ให้เลย.

ผญเคยลบแอพละหายไป2วัน แล้วก็กลับมา(ตอนนั้นผมเดาว่าแฟนใหม่ทักมา)   ครั้งนี้เล่าเส็จ ก็ลบแอพหายไปอีกแล้ว 
ผมเลยเข้าใจว่า ช่วงมูฟกลม แค่ขาดคนคุย ผมเป็นแค่คนคุยแหละ แต่ทำไมต้องมาให้ความหวัง. อยากได้รักดีดี ไม่ใช่หรอ??
ผมเสียใจน่ะ แต่ต้องปล่อยวางแหละ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่