รถกระบะเร่งไม่ขึ้นครับ ?

กระทู้คำถาม
เมื่อวานครับผมยูเทรินย์รถ อยู่ดีๆเร่งไม่ออกครับ  กดเกือบมิดคันเร่ง  ก็ไม่พุ่งเซ็งเลยครับ เกือบโดนรถสิบล้อบวกเข้าให้เมื่อวานครับ  อาการนี้ผมก็ไม่ทราบครับว่ามันเป็นเพราะอะไร (กรองโซล่าก็เปลี่ยนแล้ว+scv valve ก็เอาออกมาล้างทำความสะอาดแล้ว)  

ไม่ทราบว่าอาการนี้มันเป็นเพราะอะไรครับ เป็นๆหายๆครับ  เมื่อวานผมลองเข้าเกียร์N เร่งเครื่องลากจนสุด รู้สึกอาการจะดีขึ้นมาหน่อย  ผมก็งงว่าเป็นเพราะอะไร  รถมิตซู ไทรทัน พลัส ปี 2010 ขับ 2  ตัวสูง 4 ประตู ดีเซล
 เกียร์ออโต้  รบกวนด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ.

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่