แก้หมันหญิงที่ศิริราช ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่

คือเราอยากมีลูกเพิ่มค่ะ เลยติดต่อไปที่ศิริราชเพื่อทำการแก้หมัน
พยาบาลแจ้งว่า ค่าใช้จ่ายคร่าวๆอยู่ที่ 1 แสนบาท ร้องไห้ 
โดยขั้นแรกเป็นค่าผ่าตัดแบบส่องกล้อง เพื่อดูท่อนำไขว่าสามารถแก้หมันได้หรือไม่ ค่าใช้จ่ายประมาณ 6หมื่นบาท
และถ้าสามารถทำได้ก็เป็นขั้นที่ 2 คือการเปิดหน้าท้องเพื่อต่อหมัน ค่าใช้จ่ายประมาณ 4 หมื่นบาท

อยากรู้ว่า  1.ราคานี้จริงๆ หรอคะ ทำไมที่เราหาข้อมูลมา เค้าบอกแค่ 2-5 หมื่น 2. ปกติการต่อหมัน ถ้าผ่าตัดส่องกล้องคือจบไม่ใช่หรอคะ ไม่ได้เปิดหน้าท้องแล้ว

หรือเราเข้าใจผิดทั้งหมด  ขอผู้รู้มาช่วยตอบด้วยค๊าาา 
ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่