ทำ Grab ส่งอาหาร เจอลูกค้าฝากซื้อของนอกรายการ ?

ผมทำ Grab ส่งอาหารแค่ช่วงเวลาตอนเย็น แล้วเจอพี่ผู้ชาย เขาสั่งอาหาร แล้วโทรมาฝากผมซื้อ เบียร 7-11 ซึ่งผมก็บอกเขาแบบสุภาพว่า ผมรับซื้อนอกรายการไม่ได้จริงๆ ผิดกฎบริษัทครับ
พอผมขับไปส่งที่บ้านเขา ปรากฎเขาปักหมุดหน้าหมู่บ้านส่วนตัวเองอยู่ ซอยในหมู่บ้านลึกเลยครับ แถมเขาจะขอเบอร์ผมเพื่อวันหลังจะ โทรมาฝากซื้อเบียร์นอก แล้วเขาดูแบบไม่พอใจผม ? เขาอยู่กันเป็นวงเหล้าเลยครับ
(พูดตามหลังผมว่า ผมไม่เต็มทีใจบริการ )

ใครทำงานส่งอาหาร แล้วเจอลูกค้าแบบนี้บ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่