พื้นที่อีสานไทยเรา มีโอกาส"เจอ"พายุแรงๆแบบทอรนาโด ไซโคลน ไต้ฝุ่น เฮอริเคน วิลลี่วิลลี่ไหมฮะ ถ้าเข้าเงื่อนไขตามนี่

แต่คำถามนี้ี้ขอคำตอบภายใต้เงื่อนไขที่ว่า จะมีพายุดังกล่าวไหม ถ้าประเทศเพื่อนบ้านไม่มีภูเขาเลยน่ะครับ ทั้งลาว เวียดนาม พม่า กัมภูชา หรือแม้แต่ไทยเราเอง

และมันมีโอกาสเกิด"ทอรนาโด"  (พายุที่ก่อตัวบนแผ่นดิน) ไหมฮะ อีสานบ้านเราน่ะถ้าอยู่ใต้เงื่อนไขถ้าประเทศเพื่อนบ้านไม่มีภูเขาเลยน่ะครับ ทั้งลาว เวียดนาม พม่า กัมภูชา หรือแม้แต่ไทยเราเอง

ส่วน ไซโคลน ไต้ฝุ่น เฮอริเคน วิลลี่วิลลี่ มีโอกาสขึ้นอีสานบ้านเราไหมฮะ
ถ้าอยู่ใต้เงื่อนไขถ้าประเทศเพื่อนบ้านไม่มีภูเขาเลยน่ะครับ ทั้งลาว เวียดนาม พม่า กัมภูชา หรือแม้แต่ไทยเราเอง

ปล พื้นที่สูง กับต่ำ อันไหนมีโอกาสโดนมากกว่ากันฮะ เช่น ดอยอินทนนท์กับภาคกลาง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview