หลานสาวอายุ 10 ขวบ มีประจำเดือน แล้วจะให้ทานยาหยุดได้ไหมคะ

สวัสดีค่ะ 

พอดีมีหลานสาวอายุ 10 ขวบ ประจำเดือนพึ่งมา อยากให้หลานสูงกว่านี้อ่ะค่ะ อ่านมาว่าถ้าเริ่มมีประจำเดือน ความสูงจะค่อยๆ หยุดลง

อยากรู้ว่าถ้าทานยาหยุดประจำเดือน มีผลข้างเคียงอะไรไหม  และทำได้ไหม ควรทำหรือไม่ 

ขอบคุณค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ไม่ใช่เรื่องจะมารักษากันเองได้
พาหลานหาหมอเด็ก ด้านต่อมไร้ท่อด่วน ด่วนมาก
เพราะรอจนมีประจำเดือนนี่ จัดว่าช้าไปสักหน่อยแล้ว

แต่ช้า ก็ยังดีกว่าไม่พาไปหาหมอ
ไปนะ อย่ารักษาเอง สงสารเด็ก ขอร้อง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่