ผมควรทำไงดีครับ เพิ่งได้รู้ความจริงว่าแฟนที่คบอยู่คือพี่น้องกัน ?

ผมกับแฟนคบกันมาได้ 8 ปี  เราผ่านอะไรด้วยกันมาเยอะ ลำบากด้วยกัน แม้ในวันที่มีเงินติดตัวไม่ถึงร้อยเธอก็ยังอยู่กับผม เราสู้มาด้วยกันเสมอมา เธออยู่กับผมทุกช่วงเวลา แต่ทุกอย่างมันคงต้องจบลงแบบเจ็บปวด  เพราะผมได้บังเอิญเห็นใบสูติบัตรของเธอ  มีชื่อบิดา  เป็นชื่อพ่อผม  ถ้าเธอกับพ่อผม เป็นพ่อลูกกัน งั้นเธอกับผมก็เป็นพี่น้องกันนะสิ  แม้จะคนละแม่ก็ตาม  ผมยังไม่ได้คุยเรื่องนี้กับพ่อไม่ได้ถามท่านให้รู้เรื่อง  ยังไม่ได้บอกแฟน  ผมกลัวว่าเรื่องมันจะแย่ลงถ้าคุยกับพ่อหรือบอกแฟน
อุตส่าห์ผ่านอะไรด้วยกันมาตั้งมากมาย  ทำไมต้องมาเจอเรื่องอะไรแบบนี้ด้วย  ผมไม่รู้จะแก้ปัญหานี้ยังไง ผมสับสน และเครียดจนทำอะไรไม่ถูกแล้ว  พยายามรวบรวมสติ และมาตั้งกระทู้นี้เพื่อขอคำปรึกษา ว่าผมควรทำยังไงดีครับ  ผมจะบ้าตายอยู่แล้ว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่