ยังไปมอเตอร์โชว์ไม่ได้ ก็ส่องรถทิพย์ไปก่อนแล้วกัน (แถมตารางราคาและการผ่อนรถด้วย!!)

ตามชื่อกระทู้เลย 55555+ พอดีเห็นเพื่อนชวนกันไปมอเตอร์โชว์ในกรุ๊ป แล้วเราก็แบบเอ้ออยากไปด้วย แต่ยังไม่ว่างไปเลย ก็ตื่นเต้นอยู่เพราะกำลังคิดว่าจะมีรถคันแรกกะเค้าดีมั้ยนะ แต่แล้วยังไง ก็ไปไม่ได้ งั้นเอางี้ เก้บข้อมูลผ่านพวกรีวิวก่อนแล้วกัน แล้วถ้าว่างก่อนงานจบก็ค่อยไป จะได้ไม่สะเปะสะปะ ไปแบบเจาะจงแล้วถามๆ กลับมานับเงิน แล้วตัดสินใจเลย แผนนี้น่าจะเวิร์ค!!

แน่นอนว่า การเก็บข้อมูลของเรานั้นขอมาในคอนเซปต์ #เที่ยวทิพย์ อ่ะ ยังไง ใครจะใช้คำว่า ดูรีวิว ใช้เลย แต่เราอินเทรนด์ เราจะใช้คำว่า #เที่ยวทิพย์ ตามแม่ ไหว้สา กูจะบ้าตายรายวัน ยัง!! พอเราส่องทิพย์แล้วก้รู้สึกว่างานปีนี้มีรถเจ๋งๆ มาเยอะอยู่นะ แม้จะติดเรื่องโควิดอยู่ แต่ค่ายรถก็ไม่ยอมกันอ่ะ งัดกันสุด ปีนี้รถพลังงานไฟฟ้าก็คือมาแรงนา มาแทบทุกแบรนด์เลย เราเลยอยากยกตัวอย่างรถที่น่าสนใจมาแชร์กัน เริดอยู่แหละ ใครแนะนำคันไหนดีไม่ดียังไง บอกหน่อยนะ สำหรับมือใหม่อยากได้รถคันแรกแบบเรา แฮ่ๆ

อมยิ้ม38

ขอเริ่มที่พวกรถยนต์พลังงานไฟฟ้านะ พอดีสนใจมากเลย

อันนี้น่ารักมากกกกกกก ORA Black Cat 2021 เปิดตัวครั้งแรกที่งานนี้ด้วยอ่ะ ปุ๊กปิ๊กเจปองมากเลยแกร

Honda e 2021 เป็นรถยนต์พลังงานไฟฟ้าล้วนด้วยอ่ะ แถมได้รางวัล "Most Beautiful Interior 2021" 
หรือ "รถที่มีห้องโดยสารสวยที่สุดปี 2021" ด้วยนะ!!

Volvo XC40 Recharge Pure Electric 2021 อันนี้เป็นรถยนต์ไฟฟ้ารุ่นแรกของ Volvo ด้วยอ่ะ เราชอบรถสไตล์ SUV (เรียกถูกป่าวง่ะ) นี้มาก 
สามารถเป็นตู้เสื้อผ้าส่วนตัวได้ 55555+

คันนี้ชื่อเท่ห์มากเด้ออออ MG Marvel R Electric 2021 สวยด้วยนา ดูอินเตอร์ฝุดๆ สำหรับเรา อยากไปดูของจริงงงง

เพี้ยนชอบ

ต่อไปเรามาดูรถสวยทั้งเอื้อมถึง แค่เอื้อม และเกินเอื้อมบ้างดีกว่า 5555555+

เริ่มที่เบาเบา แบบเอื้อมได้ แต่สวยยยยย

MG Marvel R Electric 2021Honda City Hatchback 2021 คันนี้สวยและดูจุใจดี เหมาะสำหรับคนของเยอะแบบเราเนอะ 555555+

คันนี้คล้ายๆ กับคันแรกที่พูดถึงแต่คนละรุ่น ORA Good Cat 2021 มาในความปุ๊กปิ๊ก เราว่ามีความคล้ายมินิ แต่ Soft-spoken กว่าหน่อย 
แง้ น่ารัก ส่งให้เพื่อนดู เพื่อนด่าว่าไม่เหมาะกะหนังหน้า 555555

เท่ใช่ป่าวววว นี่คือ Chaiseri First Win AFV เป็นรถหุ้มเกราะของคนไทย!! เท่มาก เอาจิงเราไม่ใช่สายยานยนต์เลย แต่อันนี้เหมือนในหนังเลย 
แบบขับลุยๆ ซึ่งอันนี้คิดว่าเราคงขับไม่ไหว แต่เราชอบความหลากหลาย เท่ๆ

ส่วนคันนี้ อยากได้มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกที่สุดดดดดดดดดดดดดดดดดด เป็นแบรนด์ที่เราชอบมากและอยากได้มานานแล้ว 
แต่ก็นะ เกินเอื้อมไปนิด ขอยาดชมทิพย์ก่อนแล้วกัน ขอยาดอัพเวลตัวเองแล้วซื้อในอนาคตอันไกลแล้วกันนะ 555555 
อันนี้คือ Audi e-tron GT 2021 ลูกกกกกกก 
แม่อยากได้หนูมาดำเนินชีวิตตตตตตต คันนี้ยังไงก็ต้องไปสัมผัสของจริงให้ได้ เว้าวอนมากกกกก

ปิดท้ายด้วยความเกินเอื้อมไปไกลแบบต่อแขนต่อตัวเป็นเชียร์ลีดเดอร์ก็ยังไม่น่าจะถึง Maserati MC20 นั่นแหละจ่ะ 
แค่พูดชื่อแบรนด์ยังไม่ถึงชื่อรุ่นก็ว้าวซ่าแล้ว หรูหรามีระดับ คอยดูนะ สักวันนึง!!!

อมยิ้ม39

พอหอมปากหอมคอนะ เดี๋ยวจะรีบเคลียร์ทุกอย่างแล้วไปหน้างาน เที่ยวทิพย์แบบนี้มันไม่สุด มันต้องไปเห็นของจริง แต่ยังดีที่ไม่ได้ต้องเดินมั่วๆ เพราะพอเราเที่ยวทิพย์ไปก่อน พอไปถึงหน้างานเราจะมีโฟกัสเพราะเราตัดตัวเลือกมาแล้ว แล้วค่อยไปเอาข้อมูลเต็มๆ จากพนักงานหล่อๆ อริ้อริ้ !!

แน่นอนว่างานขายใหญ่แบบนี้ก็ต้องมีความเกี่ยวพันกับเรื่องการเงินโนะ ใครจะซื้อสดกันนนยุคสมัยนี้ ไม่มี๊ เราแอบไปเห็นคอนเท้นรวมราคาและตารางผ่อนรถสำหรับงานมอเตอร์โชว์นี้มาก เป็นประโยชน์มากกกกก ไปตำ!!

อ่ะ งาน Motor Show 2021 ที่พูดถึงนี้จะมีถึงวันที่ 4 เมษายนนะจ๊ะ ไปแวะดูแวะชมกันก่อนได้ หรือใครจะเที่ยวทิพย์แบบเราก่อนก็ได้ ส่วนใครมีอะไรแนะนำคันไหนเริดไม่เริดยังไง บอกกันได้เด้อออออออ

ปล. ขอบคุณ sanook.com และ https://pantip.com/topic/40598413 สำหรับรูปและข้อมูลนะคร้า

เพี้ยนยิ้ม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่