เป็นแฟนกันแต่เราท้อง แต่ไม่ได้เป็นสามีภรรยากันตามกฎหมาย ผู้ชายต้องรับผิดชอบอะไรบ้างคะ

กรณี เรามีแฟน แล้วท้องมีลูกแต่เราไม่ใช่สามีภรรยากัน เราสามารทำอะไรได้บ้างคะ
พอดีเเม่เราเค้าบอกให้แฟนพาพ่อแม่มาคุยเค้าก็บอกว่าไม่คุย แต่จะส่งเสียให้
แม่เราก็เลยบอกว่า ให้มาทำบันทึกกันไว้จะมาพูดปากป่าวแบบนี้ไม่ได้
ผู้ชายก็บอกว่าไม่ ให้ไปฟ้องศาลเอา

ถ้าขึ้นศาลจริงๆจะเป็นยังไงบ้างคะ เราจะเสียเปรียบมากกว่ามั้ย
ผลจะออกมาเป็นอย่างไร ใครพอมีความรู้แนะนำหน่อยคะ
เราสามารถเรียกร้องอะไรบ้างคะ

เราต้องทำยังไง

#ช่วยด้วยคะ 🥲🙏🙏🙏. ต้องรอลูกคลอดก่อนมั้ยถึงจะเดินเรื่องได้ 😂
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่