ตามหา รักแรกครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ ตอนนี้ผมกำลังตามหารักแรกของผมในวัยเด็ก เขาเป็นรุ่นพี่ของผมในตอนนั้นผมเรียนป.4 ครับ พี่เขาเรียนป.6 ตอนนั้นเราเคยเรียนพิเศษด้วยกัน เคยเล่นด้วยกันผมยังจำความทรงจำเหล่านั้นได้ดี แต่พอพี่เขาจบไปดีเราก็ไม่เคยติดต่อกันอีกเลย ผมเคยตามหาเขาเพราะผมจำชื่อจริงของพี่เขาได้ เหมือนโรคจิตเนอะ 555 ผมตามหาเขาเท่าไหร่ ก็หาไม่เจอ ไม่มีแม้แต่ เฟสบุ้ค ผม ค้นหาชื่อของพี่เขาในกูเกิ้ล รู้แค่ว่าเขาไปสอบที่ แม้ฟ้าหลวง สาขาภาษาอังกิด ปี60 แต่ก็ลาออกแล้ว ผมเลยอยากจะตามหาพี่เขาอีก ผมหาพี่เขามานานหลายปีแต่ก็ไม่เจอสักที พี่เขา ชื่อ (วิทย์)ศาสตร์ ผมพิมชื่อเต็มลงไปไม่ได้ แต่ในวงเล็บคือชื่อของพี่เขาจริงๆ ผมแค่อยากรู้ว่าเขาเป็นอย่างไรบ้าง
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่