ลูกท้องอืดบ่อยมากทำไงดีคะ

ลูกกินนมแม่ค่ะ แต่ท้องอืดทั้งวันทั้งคืนเลยค่ะ. ลูกกินเสร็จก็จับเรอตลอด แต่ยังไม่รอด สงสารลูกมากค่ะท้องอืดทั้งวันทั้งคืน ตอนแรกคิดมากว่าเป็นเพราะนมสต็อกนานเป็นอาทิตย์หรือเปล่า เลยพยายามให้ลูกกินนมที่ปั๊มไว้ไม่เกิน2วัน หรือกินจากเต้าเลย แต่ก็ยังเป็นบ่อยอยู่ ทำได้แค่จับเรอทามหาหิงค์ให้ นมแม่ทำให้ลูกท้องอืดจริงๆหรอคะ ไม่ทราบจริงๆค่ะ สงสารลูกมาก 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่