ลูกอายุ16วันมีอาการท้องอืดทุกวันเลย

ผ่าคลอดน้องได้16วันแล้วค่ะ น้องกินนมแม่ค่ะ บางวันมีเสริมนมชงด้วยแค่2-4ออนซ์ตอนกลางคืนเวลาย่าเค้าเอาไปช่วยเลี้ยง อาการน้องจะร้องไห้โยเยทุกวันค่ะบางวันก็เป็นช่วงกลางวัน บางวันก็เป็นช่วงกลางคืน ร้องไห้นานมากสงสารลูกค่ะทามหาหิงค์ก็ไม่ช่วยอะไร จนต้องป้อนAir x drop บางครั้งก็ไกต์วอเตอร์ ค่ะถึงจะดีขึ้นมา น้องถ่ายปกตินะคะ น้องเป็นคนเรอยากบางมื้อก็ไม่เรอแต่จะพยายามทำให้น้องเรอทุกครั้งบางครั้งทั้งเรอทั้งตดแล้วก็ยังท้องอืดอยู่ ให้เข้าเต้าบางทีน้องจะมีอาการฟึดฟัดเหมือนหาหัวนมไม่เจอแล้วก็ร้องไห้โยเยตลอด สงสารลูกค่ะ แม่ๆท่านไหนมีประสบการณ์มาแชร์กันค่ะว่าจัดการกับปัญหานี้อย่างไร

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่