ปัญหารถขยะ กทม ขอถามผู้รู้ หรือผู้ที่เคยประสปพบเจอด้วยค่ะ

ปัญหารถขยะ ไม่เก็บขยะที่เป็ยเศษไม้หรือคะ 
แล้ว ปชช จะนำไปทิ้งไหนคะเนี้ย เผาก็ไม่ได้ ปัญหาฝุ่นควันก็มากพอแล้ว
อยากทราบจริงๆค่ะว่า รถขยะเขาไม่เก็บขยะที่เป็นเศษไม้หรืออย่างไรคะ
มีท่านใดพอไขข้อข้องใจให้ทีค่ะ
สงสัยจริงๆ
เอาภาพประกอบละกันจะได้ไม่ต้องจินตนาการ
คือขยะมันชิ้นใหญ่เขาไม่เก็บหรือ เขาไม่จำเป็นต้องเก็บ
เพราะเอาใส่ถังสองรอบ รอบแรกเขายกไม้ออกมาวางข้างถังคือไม่เก็บ
เราเลยเก็บขึ้นมาอีกรอบแล้วเขียนไว้แบบนี้
คำถามคือว่า ขยะแบบนี้ ปชช ต้องไปหาทางทำลายเองหรือคะ
และ รถขยะเขาไม่จำเป็นต้องเก็บขยะประเภทไม้แบบนี้หรือไม่คะ 
คือถ้ารอบนี้ไม่เก็บก็คงต้องเอาไปหาดินฝังน่ะค่ะ เพราะว่าเผาไม่ได้อ่ะเนอะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่