รับน้องหมามาตอนอายุ 40 วัน ควรฉีดวัคซีนตอนไหนดีคะ

สวัสดีค่ะ คือ เราลองค้นข้อมูลหลายๆที่
ก็พอทราบว่า น้องหมาควรฉีดเข็มแรกตอน 6-8สัปดาห์ค่ะ
แต่บางความเห็นก็บอกว่าน้องยังมีภูมิคุ้มกันจากแม่อยู่จนถึง 8 สัปดาห์ เพราะฉะนั้นค่อยไปฉีดก็ได้
แต่คือ เรารับน้องหมา (พันธุ์ไทยหลังอาน) มาค่อนข้างเร็วค่ะ
เพราะเจ้าของเก่าเร่งระบายออก
ทำให้เกรงๆ ว่า 8 สัปดาห์จะช้าไปไหม
เพราะน้องไม่ได้กินนมแม่แล้ว ภูมิคุ้มกันจะยังดีอยู่ไหม

หมายเหตุ :ตอนนี้ เรารับน้องมาได้สามวันแล้วค่ะ
อาการที่มี คือ น้องมีอาการอึเหลว จากการเปลี่ยนอาหาร

นอกนั้น คือ สดใส ร่าเริง ซน และทานเก่งค่ะ

ขอบคุณทุกความเห็นค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่