ทำไมเล่นเกมใน ipad ถึงไม่มีเสียง?

กระทู้คำถาม
คือตอนแรกที่ซื้อเวลาเข้าเล่นเกมก็มีเสียงปกติค่ะ แต่ทีนี้เราจะเข้าไปปิดเสียงแจ้งเตือน ก็เข้าไปปิดค่ะ แต่เวลาเล่นเกมเสียงก็ไม่มีด้วยเหมือนกัน ต้องใส่หูฟังเล่นถึงจะได้ยินเสียงเกม เราลองเข้าไปตั้งให้เหมือนเดิมแต่ก็ยังไม่ได้เลยค่ะ รวมถึงนาฬิกาปลุกก็ไม่มีเสียง ช่วยบอกเราหน่อยนะคะว่าต้องเข้าไปตั้งที่ไหนให้มีเสียงเกม โดยไม่ต้องใส่หูฟัง ขอบคุณค่ะ💖🙏🏻 ใช้ iPad gen7 นะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่