Thai Vietjet Air เมื่อไหร่จะคืนค่าตั๋วเครื่องบินเราเที่ยวด้วยกันคะ บอกจะตรวจสอบให้มาสองเดือนแล้ว ยังไม่ได้คำตอบใดๆ

จองตั๋วเครื่องบินกับ Thai Vietjet ไปเที่ยวช่วงเดือนธันวาค่ะ 
และตามกำหนดการแล้วจะต้องได้เงินคืนวันที่ 31 มกรา 
จนวันนี้ 15 มีนา ก็ยังไร้วี่แวว เชคแล้วขึ้นสถานะว่า "รอการตรวจสอบจากสายการบิน"
โทรหาทางกรุงไทย เค้าก็ให้ไปคุยกับสายการบิน เพราะนี่เป็น process ของทางสารการบิน (ทางกรุงไทยแจ้งมาแบบนี้)

ตอนโทรคือไม่มีคนรับเลย
เมลไป 4 รอบตอบแค่รอบเดียววววว 
คือออมีใครเคยเจอเคสแบบนี้ไหมคะ แล้วเราต้องรออีกนานแค่ไหน ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงทำงานห่วยขนาดนี้ ไม่ตามกำหนดการ แถมยังดีเลย์มาเป็นเดือน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่