อยากมีชื่อในทะเบียนบ้านอีกหลังหนึ่งเพื่อขอไฟฟ้าใช้ โดยไม่ต้องย้ายออกจากทะเบียนบ้านหลักได้หรือไม่ครับ

ขอสอบถามท่านผู้รู้ครับ
อยากมีชื่อในทะเบียนบ้านอีกหลังหนึ่งเพื่อขอไฟฟ้าใช้ โดยไม่ต้องย้ายออกจากทะเบียนบ้านหลักได้หรือไม่ครับ
คือผมมีบ้านอยุ่ที่ลำพูน แต่สวนที่ไร่ของผมอยู่สุโขทัย แต่ก่อนที่สวนตรงนี้เคยมีทะเบียนบ้านเป็นชื่อพ่อครับ
จากนั้นพ่อเสียชีวิตผมเลยแจ้งยกเลิกทะเบียนบ้าน ยกเลิกไฟฟ้า เนื่องจากไม่มีใครใช้
ต่อมาสวนผมได้ทำการเป็นสวนผลไม้ผสมผสาน อยากจะเอาไฟฟ้ามาลงใช้ในสวน 
เลยอยากจะถามว่าเราจะสามารถขอทะเบียนบ้านอีกครั้งได้มั้ยครับ โดยที่ผมไม่ต้องย้ายออกมาจากลำพูน 
แต่มีเบขที่บ้านและชื่อในทะเบียนบ้านเพื่อไปหาไฟฟ้ามาใช้เท่านั้น เป็นแค่เจ้าของบ้านครับ ไม่ใช่เจ้าบ้าน
พอมีใครแนะนำได้หรือไม่ครับ ว่าทำได้หรือเปล่า
แสดงความคิดเห็น
Preview