ถ้าวิทยาศาสตร์พิสูจน์ได้ว่าโลกหลังความตายไม่มีจริง จะมีผลต่อศาสนามากน้อยแค่ไหนครับ

ผมคิดมานานล่ะ ส่วนตัวเป็นพวกคลั่ง วิทยาศาสตร์อยู่แล้ว
จะมีผลต่อกลุ่มพวกนี้ยังไงครับ ถ้ารู้ว่าที่พื่งทางใจไม่มีอยู่จริง
หรือจะปักใจเชื่อว่ามีจริงต่อไป
หรือว่าวิทยาสตร์พิสูจน์ได้นานแล้ว แต่ไม่เปิดเผยรึป่าวครับ เพราะเท่าที่ผมคิดคงมีผลกระทบเยอะเลย
พอเห็นมีเหมือนงานวิจัยล่าสุด ก็ยิ่งกระตุ้นความคิดผมมากขึ้นเลย
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่