อยากทราบความแตกต่างระหว่างใช้วุฒิป.ตรีสอบน้อยร้อยตำรวจกับทำงานเป็นนายสิบ1ปีแล้วสอบเข้ารร.นายร้อยค่ะ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้มีวุฒิปริญญาตรีแล้วค่ะ​ อยากทราบความแตกต่างทางความก้าวหน้าทางอาชีพว่าแตกต่างกันอย่างไรคะ​ แล้วหากเรียนร.ร.นายร้อยตำรวจแล้วจบมาได้ตำแหน่งสืบสวนสอบสวน​ เป็นผู้หญิงสามารถเป็นนายพลได้หรือไม่คะ​ หากเรียนจบร.ร.นายร้อยก็อายุประมาณ27-28ปีค่ะ​ แล้วเคยได้ยินมาว่าร.ร.มีทุนให้ศึกษาต่อต่างประเทศ​ด้วยค่ะ​ แล้วลางานไปเรียนต่อมีผลต่อการเลื่อนขั้นไหมคะ​ ถ้ามีผลกระทบ​แล้วมีเหตุผลอย่างไรถึงส่งไปศึกษา​ ณ​ ต่างประเทศ แล้ววุฒิป.ตรี​ ใช้ในการสอบเข้านายร้อยตำรวจสามารถ​เป็นถึงนายพลได้หรือไม่คะ​ ถ้าทำได้เช่นนั่น​ต้องผ่านอะไรบ้างคะ​ มีการสอบหรือปฏิบัติงานที่เสี่ยงภัยหรืออย่างไรคะ​ ขอบคุณ​ค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่