ปูพื้นบ้านใหม่ ใช้กระเบื้องยางลายไม้ดีไหมครับ

พอดีพื้นเดิมที่มากับตัวบ้านที่เป็นเซรามิคมันแตก แฟนเลยอยากเปลี่ยนพื้นห้องใหม่ เพื่อนแฟนก็แนะนำให้ใช้กระเบื้องยางลายไม้แทน เราก็ไม่รู้ว่าจะทนไหมเพราะพื้นเดิมใช้มาเป็น 10 ปี จะขัดใจแฟนก็ไม่ได้อีก แต่ก็เห็นคนใช้กระเบื้องยางลายไม้กันเยอะเลยอยากรู้มันมีข้อดีข้อเสียยังไง แล้วถ้าต้องใช้กับห้องขนาด 30  ตารางเมตร ต้องใช้เท่าไหร่หรอครับ ประมาณกี่บาทอ่ะครับ หรือใครมีเจ้าถูกๆ ร้านดีๆ แนะนำได้เลยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่