ให้ลูกหย่านมจากเต้าแบบหักดิบ

ลูกเราเขาได้ 1 ขวบ 9เดือน  เราอยากให้ลูกหย่านมมาก เนื่องจากพอเขาหลับแล้วชอบกัด เราร้องแบบน้ำตาเล็ดเลยคะ วันนีเราเอาบอระเพ็ดทาเเล้วบอกเขาว่ามัน ขมจะกินหรอ เขากินไปคำแรกแล้วก็ไม่กินอีกเลยคะ  วันนี้เป็นวันแรกที่ให้เขาเลิกเต้า ปกติก่อนนอนเขาจะจุ๊บเต้าทุกวัน  แต่วันนี้เขาไม่เอาเลยคะ นมจากขวดก็กินทีละนิดหน่อยคะ  แต่เขาจะชอบกินนมโอวัลติน นมยาคูล อะไรพวกนี้อะคะ แล้วกินข้าวไม่ค่อยเก่งด้วย  ใครมีวิธีแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่