เรื่องมะเร็งต่อมลูกหมากเกิดจากอะไรครับ

สมมุติว่าถ้าเราไม่ได้ปล่อยอสุจิเลยในเวลาหนึ่งเดือน จะทำให้เกิดการสะสมของอสุจิที่ตายไปแล้ว ถ้าในแง่สิ่งที่ตายไปแล้วเกิดการเน่าเปื่อยถ้าเน่าเปื่อยย่อมเกิดเชื้อโรคสะสม ถ้าสะสมเป็นเวลานานอาจก่อให้เกิดมะเร็งต่อมลูกหมากได้ถูกไหมครับ
แสดงความคิดเห็น