ประกันสังคม สถานะลาออก ต้องทำยังไงคะ

เราเพิ่งเข้าทำงานที่บริษัทแห่งหนึ่งค่ะ แล้วเค้าก็ถามว่ามีประกันสังคมไหมเราก็ตอบว่าไม่มีเพราะเราไม่รู้ว่าเรามีหรือป่าวแล้วทางฝ่ายบุคคลก็ทำให้  แต่เกิ่นก่อนว่าคือก่อนหน้านี้ปี 57 เราได้ทำงานพาร์ทไทม์ที่ร้านไอติมในห้างแห่งนึงแต่ทำแปปเดียวเท่านั้นแค่ช่วงปิดเทอมค่ะแล้วเราไม่รู้เลยว่าเค้าทำประกันสังคมให้เราด้วยเพราะทางบุคคลหรือผจก.ร้านก็ไม่ได้แจ้งอะไรเราเลยในตอนนั้น ที่เราทราบเพราะเราลองเข้าเว็บไปเช็คปรากฏว่าเรามีประกันสังคมแต่สถานะลาออก แบบนี้ต้องแก้ไขยังไงคะ แล้วที่บริษัทใหม่ที่เราเพิ่งทำงานเค้าทำประกันสังคมให้เราเค้าจะทราบข้อมูลตรงนี้ไหมคะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่