ไรเดอร์ขับตามปักหมุดที่อยู่ผิด(ร้านเป็นคนปักให้ผิด) ปกติทางบริษัทหรือร้านมีมาตรการรับผิดชอบอะไรบ้างหรือเปล่าคะ

ถามเป็นความรู้คลายข้อกังขาค่ะ อยากรู้ของทุกเจ้าเลยค่ะถ้าเป็นไปได้
เผื่อใครที่ผ่านมาอ่านกระทู้นี้จะได้ทราบข้อมูลมากขึ้น

คือเราเจอร้านอาหารที่ปักหมุดที่อยู่เราผิดให้กับไรเดอร์
และคือเขาไปผิดไกลมาก สงสารพี่เขามาก
ตอนไรเดอร์มา เราเอาอีเมลที่เป็นการคอนเฟิร์มออเดอร์จากทางร้านให้ดูว่าเราระบุที่อยู่ไปถูกนะ
เผื่อไรเดอร์จะขอแคปไปเรียกค่าชดเชยหรืออะไร แต่พี่เขาบอกว่าทำไปก็ไม่ได้ค่าอะไรเพิ่ม

เราไม่ทราบแน่ชัดว่าไรเดอร์ได้รายได้จากค่าส่งยังไง ก็เลยสงสัยว่าไรเดอร์ไม่ได้ค่าชดเชยอะไรเหรอคะ
แบบได้ค่าน้ำมันนิดหน่อยอะไรทำนองนี้ เพราะระยะทางเกินค่าส่ง
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่